เมื่อวันที่ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2567 นั้นเป็นครั้งที่ 3 ที่สมาชิกของออร์เดอร์ออฟมอลตา ประเทศไทย เข้าร่วมพิธีมิสซาขอบพระคุณและเยี่ยมผู้ป่วย ผู้พิการ ผู้ป่วยติดเตียง และผู้สูงอายุภายใต้การดูแลของวัดนักบุญมาร์โก จังหวัดปทุมธานี ในครั้งนี้ อาสาสมัครของชุมชนต่างๆ ได้ให้บริการตัดผมและตัดเล็บแก่ผู้เข้าร่วม และสมาชิกได้แจกจ่ายถุงยังชีพมากกว่า 220 ชุด ซึ่งรวมถึงนมถั่วเหลือง ข้าว บะหมี่สำเร็จรูป ไข่ น้ำมันปรุงอาหาร และน้ำปลา เป็นต้น นอกจากนี้ยังใช้เวลาเยี่ยมเยียน สนทนา และสอบถามเกี่ยวกับสุขภาพ การใช้ชีวิต ทำให้พวกเขามีความสุข ด้วยใบหน้าที่เปี่ยมไปด้วยรอยยิ้มและน้ำตาแห่งความสุขใจ
![](https://orderofmaltathailand.or.th/wp-content/uploads/2024/02/S__34488336_0-1024x768.jpg)
![](https://orderofmaltathailand.or.th/wp-content/uploads/2024/02/S__34488332_0-2-768x1024.jpg)
![](https://orderofmaltathailand.or.th/wp-content/uploads/2024/02/S__34488329_0-1024x576.jpg)
![](https://orderofmaltathailand.or.th/wp-content/uploads/2024/02/S__34488326_0-1024x576.jpg)
![](https://orderofmaltathailand.or.th/wp-content/uploads/2024/02/S__34488328_0-576x1024.jpg)
![](https://orderofmaltathailand.or.th/wp-content/uploads/2024/02/S__34488334_0-768x1024.jpg)
![](https://orderofmaltathailand.or.th/wp-content/uploads/2024/02/S__34488338_0-1024x768.jpg)