ผู้ร่วมงานเคียงข้างเรา
ออร์เดอร์ ออฟ มอลตา ประเทศไทย ทำงานเคียงข้างผู้นำชุมชน พระสังฆราช พระสงฆ์ นักบวช อาสาสมัครและอีกหลายๆองค์กรที่มีความห่วงใยต่อสังคมและพร้อมที่จะให้ความช่วยเหลือในด้านต่างๆ อีกทั้งร่วมมือกับองค์กรสังกัดออร์เดอร์ ออฟ มอลตาสากล อาทิ The Global Fund of Forgotten People และ Malteser International และกับองค์กรภายนอก เช่น Caritas Thailand เพื่อส่งเสริมศักดิ์ศรีความเป็นมนุษย์ สนับสนุนให้ครอบครัวและชุมชนเข้มแข็ง รวมถึงร่วมงานกับคณะธรรมทูตซาเวเรียนที่ดูแลให้ความช่วยเหลือชุมชนแออัด ซึ่งออร์เดอร์ ออฟ มอลตา ประเทศไทย ได้เข้าไปเยี่ยมเยียนและบริจาคเครื่องอุปโภคบริโภคและยาโดยเฉพาะแก่เด็กและผู้สูงอายุ นอกจากนี้คณะฯได้ร่วมกับวิทยาลัยนานาชาติเซนต์เทเรซา ดำเนินโครงการดูแลผู้สูงอายุ โดยมีนักศึกษาจำนวนมากมาร่วมทำงานเป็นอาสาสมัคร และก็ได้ให้การสนับสนุนแก่สื่อมวลชนคาทอลิกแห่งประเทศไทย ปฏิบัติงานด้านการแพร่ธรรม การประกาศข่าวดี และการปกป้องความเชื่อให้ลุล่วงเป็นอย่างดี อีกด้วย
![Caritas Thailand](https://orderofmaltathailand.or.th/wp-content/uploads/2022/07/CARITAS.png)
![Catholic Social Communications of Thailand](https://orderofmaltathailand.or.th/wp-content/uploads/2022/07/CSCT.png)
![St. Theresa International College](https://orderofmaltathailand.or.th/wp-content/uploads/2022/07/StTheresa.png)
![Xaverian Missionaries](https://orderofmaltathailand.or.th/wp-content/uploads/2022/07/SX.png)
![malteser-2](https://orderofmaltathailand.or.th/wp-content/uploads/2022/11/malteser-2.png)
![global-fund-1](https://orderofmaltathailand.or.th/wp-content/uploads/2022/11/global-fund-1-1.png)