เมื่อวันที่ 4 พฤศจิกายน 2023 ที่ผ่านมา เป็นอีกครั้งที่สมาชิกออร์เดอร์ ออฟ มอลตา ประเทศไทย ได้เข้าร่วมพิธีถวายบูชามิสซาขอบพระคุณ เยี่ยมเยียนผู้ป่วย ผู้พิการ ผู้ป่วยติดเตียงและผู้สูงอายุที่อยู่ในความดูแลของวัดนักบุญมาร์โก จังหวัดปทุมธานี นำโดยคุณพ่ออาดรีอาโน เปโลซิน (TMS) ทั้งนี้ สมาชิกได้บริจาคถุงยังชีพกว่า 120 ชุด ประกอบด้วย นมถั่วเหลือง ข้าวสาร บะหมี่กึ่งสำเร็จรูป ไข่ไก่ น้ำมันพืช น้ำปลา และผ้าอ้อม แก่ผู้ป่วยและผู้พิการในชุมชนของโบสถ์นักบุญมาร์โก พร้อมกับใช้เวลาเยี่ยมเยียนสนทนาไถ่ถามทุกข์สุขของพวกเขาและยังได้มอบของเล่นให้เด็ก ๆ ในชุมชนด้วย
![](https://orderofmaltathailand.or.th/wp-content/uploads/2023/11/S__31850529_0-1024x473.jpg)
![](https://orderofmaltathailand.or.th/wp-content/uploads/2023/11/S__31850535_0-478x1024.jpg)
![](https://orderofmaltathailand.or.th/wp-content/uploads/2023/11/S__31850540_0-1024x478.jpg)
![](https://orderofmaltathailand.or.th/wp-content/uploads/2023/11/S__31850543_0-1024x478.jpg)